Manga - Anime Fanclub
.: Thông báo :.

Chào mừng bạn đến với MAFO

Diễn đàn của Fan - do Fan - và vì Fan!
Hân hạnh đón chào bạn đến thế giới Mangas & Anime, nơi đây mở ra một vùng đất mới với The Promise Land hay Cửa hàng Phép thuật.
Với MAFC, thế giới trong lòng bạn trở thành hiện thực!
Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc khi tham gia cùng chúng tôi!

Angel (admin),
onerainday_sakura

Manga - Anime Fanclub
.: Thông báo :.

Chào mừng bạn đến với MAFO

Diễn đàn của Fan - do Fan - và vì Fan!
Hân hạnh đón chào bạn đến thế giới Mangas & Anime, nơi đây mở ra một vùng đất mới với The Promise Land hay Cửa hàng Phép thuật.
Với MAFC, thế giới trong lòng bạn trở thành hiện thực!
Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc khi tham gia cùng chúng tôi!

Angel (admin),
onerainday_sakura

Manga - Anime Fanclub
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Manga - Anime Fanclub

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpNội Quy Tạp chí

Chia sẻ cái tên của bạn ♥

Go down 
Koyuki Hagiwara
akira
Kuran_Yuuki
Yuri_Yuki23
arika_kimira
[K]yoshi_[K]un
camhung123
BadBoy
merimoki
Mephisto the Prime Evil
Yhun Oh Rhang
Kusanagi
nejiten8424
Rita Namikaze
mieulinhtu
onerainday_sakura
Hyuuga Senichi
Yami Hotaru
22 posters
Tác giảThông điệp
Yami Hotaru
ninja
ninja
Yami Hotaru

Chia sẻ cái tên của bạn ♥ Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyTue Jul 14, 2009 12:51 pm

Tất nhiên mỗi cái tên đều có ý nghĩa riêng, tên bạn cũng có ý nghĩa nào đó, phải không nào?

Hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết thêm về tên của mình nhé ♥️

Tớ xin phép trước nha

Nick: Yami Hotaru

Yami có nghĩa là bóng tối, vì tớ thích bóng tối hơn ánh sáng nhiều (người tội lỗi đầy mình nó thế cười nghiêng ngã ) Nhưng cũng thực ra là tớ đặt theo nghĩa trái ngược với BFF của tớ (Yami # Akari, Darkness # Brightness ^^~)

Còn Hotaru có nghĩa là đom đóm, là tên của một nhân vật tớ yêu, yêu nhất trên đời :X Hotaru (Keikan) trong Samurai Deeper Kyo :X Vì Hotaru cũng là tên con gái được nên tớ lấy luôn :X

Ngoài ra những người quen biết tớ từ trước thường gọi tớ là Kin, cái này tớ đặt vô tình thôi chứ ko phải lấy theo nghĩa Kin = Gold đâu :]]. Kin được tớ tách ra từ chữ Kiba và Neji :X

^^~ Các bạn share với nào
http://vn.myblog.yahoo.com/luciole_keikan
Hyuuga Senichi
Hyuuga Senichi
 Hyuuga Senichi
Hyuuga Senichi

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyTue Jul 14, 2009 1:21 pm

Hyuua_Senichi
là sự kết hợp của họ và tên của 2 nhân vật mà sen rất thik
đó là Hyuuga Neji trong Naruto và Enari Senichi trong Dekarangers (siu nhân áh)
lúc đầu Sen lấy tên là Enari Senichi cơ, nhưng sau đổi lại là Hyuuga
ko có nhìu nghĩa mấy
đơn giản vậy thuui
https://mafc.forumvi.com/
onerainday_sakura
onerainday_sakura
 onerainday_sakura
onerainday_sakura

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyTue Jul 14, 2009 1:36 pm

Nick: onerainday_sakura.

Lúc trứơc nick mình chỉ là sak thôi vì rất yêu thích tính cách của nv này trong Naruto và vì đây chính là quốc hoa của xứ mặt trời, loài hoa đem mùa xuân về.

Lần này thì thêm vào onerainday nghĩa là một ngày mưa, đơn giản vì sak cực thik ngắm mưa, vì mưa làm lòng ngta dịu lại và cả tớ cũng thế.
Mưa có thể dịu dàng và ko lạnh nhưng cũng có thể giá băng cả một con ngừơi, đó là điều làm tớ thik mưa. Hết! Rất ư là....đơn giản ^^
https://mafc.forumvi.com
mieulinhtu
mieulinhtu
mieulinhtu
mieulinhtu

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyTue Jul 14, 2009 1:44 pm

Thấy ai cũng đặt tên theo sama của mình hết nhỉ? :silent:

cái tên miêu linh tử (mieulinhtu) thì cũng ko có gì đặt biệt
Tên tớ có nghĩa là linh hồn mèo =.=
Tớ yêu mèo (hẳn rồi) nên gắn chữ miêu.Mặt khác ngoài đời thấy mình có vẻ lặng lẽ,ít nói và lạnh lùng (như con ma ấy) nên thêm chữ linh hồn
theo tiếng Hán là linh miêu,nhưng thấy ngắn quá nên đảo tới đảo lui thành miêu linh tử =.=

P/s: Thấy mình chuối thấy sợ =.=
Rita Namikaze
Rita Namikaze
 Rita Namikaze
Rita Namikaze

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyTue Jul 14, 2009 4:46 pm

Mình thì...==''

Thực ra lúc đầu mình tính đặt tên khác cơ, nhưng rồi...ngại nghĩ >< Thế là lấy luôn tên của 1 nhân vật trong fanfic của mình. Rita là tên có thể dùng dc cho cả người Nhật, Mexico và Úc (tức là đa quốc gia) nên...hì hì XD Còn namikaze, cái ày thì miễn bàn, mọi người tự hiểu nhé XD
nejiten8424
Nejiten8424
 Nejiten8424
nejiten8424

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyTue Jul 14, 2009 4:55 pm

Tên của Ten à....dễ hiểu lắm.
Nejiten8424, Nejiten là tên couple yêu nhất :d (miễn bài). 84 nghĩa là 8 tháng 4, sinh nhật Ten :d 24 là class number.

Thường được gọi là Ten-chan, trích ra từ nick Nejiten8424, lý do là con gái thì ko kêu = Neji dc, 8424 càng không => tên mình là Ten.

Còn được gọi là Cà, lý do là fam của mình toàn fruit. Mm là xà lách, 2 em là cà tím và cam, Pp là cà rốt cười nghiêng ngã. That's why I'm tomato Smile)

Thế thôi cười nhăn răng
http://www.mafc.forumvi.com
Kusanagi
ninja
ninja
Kusanagi

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyWed Jul 15, 2009 9:19 am

Tên của mình ......vô cùng dễ hiểu

Kael là hero trong Warcraft mà mình yêu thích

Còn được gọi là hoàng tử Kael vì thằng này có Prince nữa mà tớ bỏ đi
Yhun Oh Rhang
Yhun Oh Rhang
 Yhun Oh Rhang
Yhun Oh Rhang

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyFri Jul 17, 2009 2:54 pm

Yhun Oh Rhang - Tên họ của một nhận vật trong Thiên Lang Liệt Truyện. Mình cũng không thích Thiên Lang lắm, chỉ tình cờ đặt tên này thôi (cười) Mà hình như khi nhắc tới Yhun Oh Rhang là người ta nhớ ngay tới Thiên Lang hay NOW, vì thế mà đa số mem mới lần đầu tiên chat với Yhun đều hỏi "Cậu là fan Thiên Lang à?".
Mephisto the Prime Evil
Pháp sư
Pháp sư
Mephisto the Prime Evil

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyFri Jul 17, 2009 6:01 pm

Tên của mình thật ra là từ ba người bạn đặt cho mình . Vẫn dùng cái tên này từ lâu , và rước nó đi đủ nơi rồi . Còn cái chữ Prime Evil đằng sau là do mình thêm vào . Lý do là ..... cho oai thôi ! Mặc dù như vậy mọi người hay nhầm với một nhân vật trong Diablo .
merimoki
merimoki
 merimoki
merimoki

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyFri Jul 17, 2009 9:39 pm

Tên của mình ấy nhỉ
Mình chỉ dịch ra từ tên của mình qua tiếng Nhật thui,merimoki là K-H-O-I là Khôi
Chị với ba mẹ mình đặt là Minh Khôi,cả 2 đều là thông minh nên mình rất dốt cười nhăn răng cười nhăn răng (- với - thành cộng mừ :lol: )

Được sửa bởi merimoki ngày Fri Jul 24, 2009 8:15 pm; sửa lần 1.
BadBoy
Pháp sư
Pháp sư
BadBoy

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyFri Jul 24, 2009 7:52 pm

BadBoy - cái tên nghe là thấy xấu xa rồi *hề hề* . Cái tên xuất phát từ Sol-BadGuy nhưng mình ko phải "Guy" *cười* nên đặt là "Boy" . Ai là fan GG thì mới biết Sol-BadGuy là người như nào *cười gian* . Như kiểu "Ngọn lửa tà ác" ấy *cười đểu* . Nhưng cái tên "Bad" ko chỉ là sự tà ác mà nó phát âm nghe còn giống "Best" --> BestBoy . Đây là nghĩa thứ 2 *cười lớn*
camhung123
camhung123
 camhung123
camhung123

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySat Aug 01, 2009 3:44 pm

Tên của mình rất ...bình thường ,mình tên Cẩm Hùng nên đặt camhung123 ,đi đâu mình cũng xài hết à,cho dễ nhớ ấy mà .
http://www.didi-adopt.com
[K]yoshi_[K]un
ninja
ninja
[K]yoshi_[K]un

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySat Aug 01, 2009 9:15 pm

Kyoshi àh.....*nhún vai* đơn giản là vì thấy hay thì đặt thôi, đầy đủ cả họ tên là Kyoshi Takamiya, cũng ko biết nó nghĩa là j nữa.. cũng đang tính đổi tên*nhún vai*
thôi đi ra, spam rồi *cúi*
arika_kimira
arika
arika
arika_kimira

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySun Aug 02, 2009 9:28 am

arika là viết ngược lại của akira - một ng` bạn trai mà mình rất thích, có thể nói là thần tượng anh ấy cũng đc. Mà cũng vì thế nên tên mình hay bị gọi nhầm thành akira hay sao ấy cười nghiêng ngã
kimira thì ko có gì đặc biệt, tự nhiên nó đến trong đầu nên mình đặt luôn
Yuri_Yuki23
Pháp sư
Pháp sư
Yuri_Yuki23

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySun Aug 02, 2009 10:51 am

Yuri_Yuki
Yuri cũng là do tớ xem trong truyện tranh..... -_- còn Yuki là do tớ đặt thêm vào cho khớp với tên Yuri ấy mà !
Cái tên này tớ đã quen rồi , nhưng nghe sao tên Yuri Yuki vẫn thấy chữ Yu_Yu lập lại nhiều quá .... Thế nhưng tớ lại thích cái tên "Yu" ngắn ngọn kia ! ^^ Vì nghe chữ Yu tớ cứ thấy nó có nét riêng biệt gì đó rất lạ .... Đã gọi là tên thì phải chấp nhận thôi,tớ vẫn thích cái tên do chính tớ ghép lại và tạo thành . Smile
http://ranmafc.forumr.net
Kuran_Yuuki
kuran_yuuki
kuran_yuuki
Kuran_Yuuki

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyTue Aug 04, 2009 11:33 am

Chắc chắn những ai là fan của Vampire Knight đều pik ý nghĩa của tên mình ròi đúng hok?!Đúng như các bạn thấy,Yuuki là nhân vật chình của bộ truyện này và cũng là nhân vật mình rất thik,sở dĩ mình hok lấy họ Kurosu moà lại lấy Kuran vì nó phản ánh con người thật của Yuuki - một Vampire thuần chủng cao quý.
http://sakurafc.lovelyforum.net
akira
Phù thủy
Phù thủy

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySat Aug 08, 2009 12:54 am

Akira .Tên của mình cũng rất dể hiểu thôi (Hồi nãy xem trang 1 thấy cũng có 1 bạn thích 1 nhân vật tên akira ^_^ )
Akira-THật ra thì tên này đc mình lấy từ chuyện "bạn trai nổi bật " ,lúc đầu thì thấy nó hay nên lấy ,chứ chưa bík nó là tên chuyên đặt cho con trai .Tới lớp 7 ,1 người bạn mê manga của mình mới nói đó là tên con trai ,mình cũng hơi ngạc nhiên ,tuy vậy nhưng mình vẫn thích akira .Mình thấy tính cách mình rất giống con trai nên chọn tên này cũng thích hợp lắm ,mấy bạn mình cũng đồng ý với điều đó .HIHi cười nhăn răng
Koyuki Hagiwara

Koyuki Hagiwara

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySat Aug 08, 2009 4:33 pm

Ah, tên tớ là Koyuki Hagiwara.

Koyuki là "bông tuyết nhỏ", vì mọi người hay bảo tớ lạnh lùng và kì lạ, thê nên tớ mới lấy tên như thế này.
http://tsubasafc.go-forum.net
Hibari_Kyoya
ninja
ninja
Hibari_Kyoya

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySat Aug 29, 2009 1:27 pm

Tên tớ là Hibari Kyoya.Chắc ai xem Manga hoặc Anime về Katekyo hitman Reborn chắc là biết về nhân vật này.Hibari Kyoya có nghĩa là Vân tước cung di ( Nghĩa là con chim sẻ tự do)
Chỉ có thế Smile
Hakate Nurikio
Pháp sư
Pháp sư
Hakate Nurikio

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyWed Sep 02, 2009 6:21 pm

à...tên ai cugn4 hay hết..h đến tên mình cười nhăn răng
Nick : hakate Nurikio
thật ra....là cái tên này là do.....cái tính hậu đuậ + hơi.....ảo ảo của Nuri mà ra
Hakate thật ra là Hatake , họ của kakashi sensei cũng là thần tượng cảu Nuri
Do cái tính..bất cẩn và bất....cần đời
Nên ghi nhầm ...còn Nurikio ...là do trong lúc tả bí lù...
Ghi vào lun....
sau khi gia nhập cảu nvfo , mọi người rút lại còn có Nuri cho dễ gọi
Assassin

Assassin

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptyThu Sep 03, 2009 11:58 am

Hm, tôi cũng xin góp vui
Assassin là tên một bộ truyện của một người bạn thân
Nhân vật chính là một sát thủ, thấy hay nên tôi lấy luôn
Samy_chan

Samy_chan

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ EmptySat Apr 17, 2010 2:43 pm

Còn Samy thì :
Nick : Samy_chan
Samy đây là Sa là tên của mình . My thêm vào vừa là tên chị mình , vừa là cách gọi thân mật của các bạn mình gọi mình theo tiếng Mỹ . Còn chan thêm vào cũng là cách gọi thân mật của từ Sa nhưng là theo tiếng Nhật . Sở dĩ mình đặt là Samy_chan mà không đặt là Samychan vì nếu đọc thì người ta chỉ gọi mình là Samy là hai chữ đầu thôi . Với lại mình quen khi mọi người gọi mình là Samy rồi ^^ .
http://vn.myblog.yahoo.com/se7venjo
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẻ cái tên của bạn ♥   Chia sẻ cái tên của bạn ♥ Empty

Chia sẻ cái tên của bạn ♥
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Manga bạn yêu thích? Vào đây và chia sẻ cảm nghĩ về chúng đi!