Manga - Anime Fanclub
.: Thông báo :.

Chào mừng bạn đến với MAFO

Diễn đàn của Fan - do Fan - và vì Fan!
Hân hạnh đón chào bạn đến thế giới Mangas & Anime, nơi đây mở ra một vùng đất mới với The Promise Land hay Cửa hàng Phép thuật.
Với MAFC, thế giới trong lòng bạn trở thành hiện thực!
Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc khi tham gia cùng chúng tôi!

Angel (admin),
onerainday_sakura

Manga - Anime Fanclub
.: Thông báo :.

Chào mừng bạn đến với MAFO

Diễn đàn của Fan - do Fan - và vì Fan!
Hân hạnh đón chào bạn đến thế giới Mangas & Anime, nơi đây mở ra một vùng đất mới với The Promise Land hay Cửa hàng Phép thuật.
Với MAFC, thế giới trong lòng bạn trở thành hiện thực!
Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc khi tham gia cùng chúng tôi!

Angel (admin),
onerainday_sakura

Manga - Anime Fanclub
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Manga - Anime Fanclub

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpNội Quy Tạp chí

[Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
onerainday_sakura
onerainday_sakura
 onerainday_sakura
onerainday_sakura

[Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I) Empty
Bài gửiTiêu đề: [Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I)   [Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I) EmptyFri Jul 10, 2009 2:54 pm

Tác giả: onerainday_sakura
Nhân vật: trong truyện Nar
Thể loại: tình cảm, lãng mạn
Lứa tuổi: 10+
Nội dung: nói về chuyện tình của Nar-Hin và Sas-Sak.
Tình trạng: chưa hoàn thành.

----------------------------------
Một ngày như mọi ngày, trôi qua một cách bình yên và phẳng lặng tại trường trung học Konoha của làng lá.
Một đứa trẻ ngồi nhìn hoàng hôn buông xuống bằng một ánh mắt xa xăm, buồn mênh mông như một kẻ sầu đời.
Đứa trẻ ấy tên là Sasuke, một người đã mất hết cả gia tộc, cô đơn và lẻ loi.
Và ko chỉ mình nó như thế, chịu chung một nỗi buồn cô đơn ấy của nó, là một kẻ ko có cha mẹ, ko người thân thích và còn tệ hơn, đứa trẻ ấy ko được mọi người công nhận!
Hai con người, hai mảnh đời khác nhau nhưng cùng chịu một nỗi đau mất mát…
Có lẽ số phận ấy của 2 đứa trẻ sẽ mãi như thế, những chuỗi ngày dài sống trong cô đơn, bị mọi người khinh miệt của Naruto và những cơn ác mộng của sự báo thù trong Sasuke, tất cả sẽ mãi là như thế nếu ko có một ngày, một ngày mà định mệnh đã đem đến cho 2 con người âý một cơ hội để rũ bỏ quá khứ và sống cho tương lai, một ngày mà tương lai đã định sẵn
là nó phải như thế!
----------------------------------
Chap 1: Mùa đông qua

Những chiếc lá rơi xào xạc, lạnh lùng mang một vàng tàn úa, giữa chốn đông người, giữa một ngôi làng lớn với hàng ngàn ninja, trái với sự tấp nập của con phố đông người, của ngày tan trường ấy, trái với những nụ cười nở trên môi mọi đứa trẻ bình thường khác, một nỗi buồn man mác tràn ngập cả ko gian sân trường học viện Konoha.
Cọt kẹt, cọt kẹt.
Một âm thanh vang lên đều đặn phát ra từ chiếc xích đu trong sân.
Một đứa trẻ ngồi đung đưa nó, một mình, cô đơn đứa trẻ cúi xuống đất nhìn, di di chân trên đất rồi lại tiếp tục đung đưa.
Nhìn khuôn mặt nó nặng trĩu nỗi buồn, nó thoáng liếc mắt nhìn những đứa trẻ khác nói cười vui vẻ khi được ba mẹ đón về nhà, lòng nó thầm ghen tị.
Nó thèm được như chúng bạn trạc tuổi, thèm một tình yêu thương mà nó thiếu thốn từ rất lâu! Thật tội nghiệp!
Nó sẽ được hạnh phúc như thế, sẽ ko một mình cô đơn nếu nó ko có một số phận khắc nghiệt, một con đường đi trong cuộc sống mà nó ko được quyền
chọn!
Nhưng nỗi đau ấy còn tăng thêm gấp bội, vết thương càng sâu hơn khi nó bị người ta nhìn bằng một ánh mắt khinh miệt. Một đứa trẻ ko ai cần, một sự tồn tại mà người ta cho là thừa thãi, và nó ko được đối xử công bằng như bao đứa trẻ khác.
Đứa trẻ ấy lớn lên trong sự khinh miệt, trong ánh mắt sắc lạnh và ghét bỏ của mọi người.
Đứa trẻ ấy chính là Naruto-người mang trong mình Cửu vỹ yêu hồ, nỗi sợ hãi lớn nhất của làng lá và là nguồn gốc của mọi tai ương, đau khổ.
Chiếc xích đu vẫn tiếp tục đung đưa nhưng rồi đột nhiên lại dừng hẳn, Nar
đứng lên và mắt hướng ra phía cổng học viện Konoha. Nó thầm nghĩ:

“Về nhà thôi, một ngày nữa lại trôi qua, bình yên đến ảm đạm….Nhà, giờ mà có về cũng thế thôi, chả có ai cả, mình lại một mình…”

“Nhà” người ta định nghĩa nhà là nơi sum họp của gia đình, còn Nar, với nó ở đâu cũng là nhà vì nó chẳng còn ai thân thích lấy đâu mà sum họp, cho dù ở bất cứ đâu nó cũng chỉ có một mình, luôn bơ vơ, hoạ chăng về đến nhà nó còn có ly mỳ ramen làm bạn, ít ra thì ko có “một” mình.

“Hì…”

Nó cười trừ một cái, cười như để phá tan cái sự im ắng xung quanh nó, để đủ can đảm ngẩng đầu lên mà bước tiếp.
Vừa dợn quay bứơc đi, Nar nghe một tiếng gọi thỏ thẻ, vừa đủ để nó nghe thấy. Nar quay người lại hướng phát ra tiếng gọi. Một cơn gió nhẹ thổi
qua, những chiếc lá lại rơi xào xạc, bụi bay vào mắt Nar, dụi dụi đôi mắt, bất chợt nó nhìn thấy mờ mờ một cô bé có mái tóc màu tím và đôi mắt màu trắng xanh long lanh đang đứng trước mặt Nar. Nước da trắng hồng của cô bé thật là xinh, đôi má ửng hồng, cô bé nói bằng một giọng nhỏ, ấm áp và dịu dàng một cách ấp úng:

“ Nar kun, cậu…có thể cho mình… về chung với, được ko?”

Nar nghe thấy thế vội cười và nói:

“Rất vui được về chung đường với cậu, Hinata!”

Nar vui thầm trong lòng, vui vì hôm nay nó ko về nhà, băng qua con đường một mình, chí ít nó vẫn còn có một cô bạn để mà có đôi.
Nar bảo nhẹ nhàng như chưa bao giờ như thề vì đây là lần đầu tiên có một người bạn mở lời trước với nó:

“ Về thôi, Hinata!”

Cô bé khẽ cười, và nhẹ nhàng bước theo sau Nar. Hoàng hôn buông xuống nhẹ nhàng trên vai hai người bạn nhỏ, bóng ngả dài trên con đường, đan chéo vào những chiếc lá rơi xào xạc.
Nếu như là mọi ngày, tiếng lá rơi ấy lại làm Nar thêm buồn và cô quạnh thì hôm nay, những chiếc lá rơi như
thỏ thẻ bao điều chia vui cùng với nó.
Hai người bạn nhỏ bước đi bên nhau, ko ai dám mở lời với ai, mỗi người đeo đuổi một ý nghĩ riêng.
Hinata muốn mở lời thì lại e thẹn ko dám nói, còn Nar thì muốn trò chuyện mà ko bếit phải nói sao để Hinata vui, vì đây là lần đầu tiên Nar trò chuyện với bạn bè.
Cứ như thế, im lặng mà bước đi, nhiều lúc Nar đi vội quá, Hinata chạy nhẹ theo sau.
Và cuối cùng cái gì bắt đầu thì phải kết thúc, nhà Hinata đã quá gần.
Có ánh đèn phát ra ở gần cuối ngã rẽ. Nar nhìn thấy thề, nó biết rằng, nó
lại sắp phải một mình. Nó ước chi con đường dài thêm ra, để nó được đi cùng Hinata lâu hơn, lấy được đủ can đãm để mở lời,…
Suy nghĩ của Nar chợt gián đoạn khi Hinata cất giọng ngập ngùng đầy vẻ tiếc nuối:

“Đến nhà mình rồi….tụi mình…ơ…chia tay nhau tại đây vậy, Nar…chúc cậu…ngủ ngon…”

Nar nói với vẻ buồn:

“Ưhm, tạm biệt cậu, chúc cậu ngủ ngon, Hin!”

Hin cười khẽ chào tạm biệt Nar, rồi quay lưng bước vào nhà.
Hin đã vào nhà rất lâu nhưng Nar vẫn đứng đó nhìn theo, dường như nó ko muốn rời xa nơi này, dường như nó muốn gặp Hin lâu hơn nữa. Nhưng rồi nó
nhận ra nó ko thể đứng đó mãi, Nar quay bước đi, lại một mình.

Nar thầm nghĩ: “Về nhà thôi, dẫu sao Hin cũng đã đi cùng mình một đoạn, bây giờ thì phải tự về thôi….” Nar thở dài, bước đi nhìn có vẻ sầu đời.

Hin đã lên đến phòng, nhưng ko tài nào bình tĩnh lại được, lúc đi bên cạnh Nar, tim nhỏ cứ đập thình thịch, mặt nóng bừng, chưa khi nào nhỏ như
thế.
Nhỏ cứ bàng hoàng nghĩ rằng về chung đường với Nar như một giấc mơ.
Bỗng nhỏ bật dậy, mở tung cửa sổ, dõi theo nhièn bóng Nar cứ khuất xa dần cuối ngã rẽ, và rồi Nar mất hút vào cuối đường.
Hin tự trách mình quá yếu đuối, tại sao ko thể lấy đủ can đảm để mở lời cùng Nar? Tại sao lại để thời gian trôi đi một cách vô ích, để cơ hội được ở cạnh người mình yêu quý vụt mất khỏi tay?
Tình cảm mà Hin dành cho Nar đã ấp ủ từ rất lâu, và giờ đây tình cảm ấy ngày càng sâu đậm, nó như một nụ hoa nở từ từ, thời gian trôi qua, nụ hoa đã nở một
cách rực rỡ, liệu Hin sẽ giấu nó mãi trong lòng được ko?
Hin tự hiểu ra rằng điều đó là ko thể, nhỏ phải tìm cách để giải bài lòng mình cho chàng ngốc Nar hiểu, và có lẽ thần may mắn đã cho nhỏ một cơ hội tốt,
thứ 3 tuần sau là tiết thực hành làm bánh socola. Nhỏ mong miếng bánh nhỏ làm ra sẽ thay Hin gửi đến Nar những tình cảm mà Hin giấu trong lòng.
Vừa dứt dòng suy nghĩ, đồng hồ báo đã 7h30, tới giờ Hin phải đi học bài cho ngày mai, Hin dừng những suy nghĩ kia lại, chú tâm làm bài.
Quay lại với Nar, về tới nhà, mở cửa phòng ra, mọi vật như lúc sáng khi nó rời khỏi nhà. Căn phòng tối om và lạnh lẽo, ko có hơi hướm của một gia đình, Nar bước vào, bật đèn và nấu vội ly mỳ Ramen thay cho
bữa tối, ăn thật nhanh để mau chóng hoàn thành bài tập được giao.
Và thế là kết thúc một ngày của Nar, nhưg hôm nay ko như mọi ngày, có một cái gì đó ấm áp truyền vào giấc ngủ của hai người bạn nhỏ, một tình cảm
đang hé nở, mtộ giấc ngủ ngon với nhiều giấc mộng đẹp.
Bên ngoài mái hiên, cây hoa anh đào đang tan dần băng tuyết, một chiếc lá non đâm chồi, báo hiệu một điều gì đó mới mẻ hơn bao giờ hết.

Được sửa bởi onerainday_sakura ngày Sat Jul 11, 2009 3:16 pm; sửa lần 1.
https://mafc.forumvi.com
Rita Namikaze
Rita Namikaze
 Rita Namikaze
Rita Namikaze

[Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I)   [Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I) EmptyFri Jul 10, 2009 10:03 pm

Câu văn ngắn gọn nhưng không kém phần chau chuốt...Chà...Hình như trong này toàn dân giỏi văn thì phải Smile Fic nội dung có phần mới lạ, ý tưởng "độc" (nghe hơi...)

Nhưng có một vấn đề nho nhỏ: không nên viết tắt trong fic (tên nhân vật thì được phép, nhưng những từ như "không"...là phải viết đầy đủ). Và bạn thêm phần tình trạng fic vào cho tớ nhé, đã hoàn thành, chưa hoàn thành hay truyện ngắn...đại lọa như thế, để người đọc dễ phân biệt^^

Điểm cho chap I : 32

[Fanfic Naruto]: Em đến, và mùa xuân về (Đã chấm đến chap I)
Trang 1 trong tổng số 1 trang