Manga - Anime Fanclub
.: Thông báo :.

Chào mừng bạn đến với MAFO

Diễn đàn của Fan - do Fan - và vì Fan!
Hân hạnh đón chào bạn đến thế giới Mangas & Anime, nơi đây mở ra một vùng đất mới với The Promise Land hay Cửa hàng Phép thuật.
Với MAFC, thế giới trong lòng bạn trở thành hiện thực!
Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc khi tham gia cùng chúng tôi!

Angel (admin),
onerainday_sakura

Manga - Anime Fanclub
.: Thông báo :.

Chào mừng bạn đến với MAFO

Diễn đàn của Fan - do Fan - và vì Fan!
Hân hạnh đón chào bạn đến thế giới Mangas & Anime, nơi đây mở ra một vùng đất mới với The Promise Land hay Cửa hàng Phép thuật.
Với MAFC, thế giới trong lòng bạn trở thành hiện thực!
Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc khi tham gia cùng chúng tôi!

Angel (admin),
onerainday_sakura

Manga - Anime Fanclub
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Manga - Anime Fanclub

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpNội Quy Tạp chí

Bạn thích Manga thể loại nào?

Go down 
[K]yoshi_[K]un
onerainday_sakura
6 posters
Tác giảThông điệp
onerainday_sakura
onerainday_sakura
 onerainday_sakura
onerainday_sakura

Bạn thích Manga thể loại nào? Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn thích Manga thể loại nào?   Bạn thích Manga thể loại nào? EmptyThu Sep 10, 2009 2:21 pm

Uhm, hiện giờ trên thị trường tràn lan rất nhìu thể loại truyện tranh và nhìu lúc làm cho người mua thực sự bối rối khi chọn lựa. Vậy mục tiêu của bạn là truyện tranh thể loại gì?
---------
Sak thì thik những truyện có oánh nhau 1 chút, hồi hộp 1 chút như Naruto hay Inuyasha, nhưng cũng nên có tình cảm một tí xíu, như thế truyện sẽ ko bị khô cằn hay nhàm chán vì toàn đánh đấm.
Thường thì ko thix những truyện kinh dị, máu me, bắn giết hay là truyện bối cảnh hiện đại nhìu, thix bối cảnh cổ hơn cơ Love
https://mafc.forumvi.com
[K]yoshi_[K]un
ninja
ninja
[K]yoshi_[K]un

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích Manga thể loại nào?   Bạn thích Manga thể loại nào? EmptyThu Sep 10, 2009 6:12 pm

Thảo luận về thể loại Manga ưa thích luôn là đề tài gây nhiều tranh cãi và dẫn đến war đỏ mặt mong là trong 4rum mình thì không xảy ra tình trạng này đỏ mặt
hầy, thích thì đương nhiên là Shounen-ai & Yaoi rồi đỏ mặt truyện tủ dù quen biết chưa đc bao lâu đỏ mặt càng ngày độ bấn và độ đen tối sau khi đọc xong nó càng tăng đỏ mặt
biếu mọi ng` mấy hình xem chơi đỏ mặt đề tên tác giả nhé đỏ mặt
Spoiler:

xong, đi ra đỏ mặt

PS: *ghé vào* ss Sak ơi, theo em thì nên lập poll bầu chọn cho dễ ss ạ đỏ mặt
Yami Hotaru
ninja
ninja
Yami Hotaru

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích Manga thể loại nào?   Bạn thích Manga thể loại nào? EmptyFri Sep 11, 2009 12:50 pm

Tớ thì thích đa số là Shounen, Shoujo chỉ thích mỗi Kaze Hikaru.

Thể loại thì thích cảnh cổ xưa, lịch sử, phiêu lưu mạo hiểm, máu me một chút (như Samurai Deeper Kyo hay Naruto), hoặc hiện thực một chút nhưng có cũng có chết chóc, hoặc đấu trí (như Death Note hoặc một số truyện thám tử). Riêng Slam Dunk là truyện hiện đại nhưng cuốn hút tớ nhất.

Ngoài ra các truyện phảo có yếu tố hài hài, ngố ngố, nhất là các nhân vật không nên hoàn hảo, manga đấy mới hay Smile
http://vn.myblog.yahoo.com/luciole_keikan
kunoichi_otaku
kunoichi_otaku
 kunoichi_otaku
kunoichi_otaku

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích Manga thể loại nào?   Bạn thích Manga thể loại nào? EmptyFri Sep 11, 2009 7:42 pm

Hờ, thể loại thì tất nhiên là Shounen rồi, đa số Shounen là mình thích như Fullmetal Alchemist, Naruto, Yugi-oh... Không quá xét nét về nét vé (đừng có nhược điểm nhiều hơn ưu là được =.=), truyện tranh càng máu me, bạo lực mà có ý nghĩa (FMA Love), hoặc phiêu lưu trinh thám (Detective Conan), có đôi chỗ hài hước thì tốt, đừng quá nghiêm túc gây cảm giác nhàm chán.
Đó là loại thích. Nói thật, những Manga mà có tình cảm nhiều như mấy thứ Shoujo, rồi Shounen kiểu Inuyasha thì không ghé mắt vào đọc nổi (mình-ko-thích-nhiều-tình-cảm). Còn việc chọn truyện thì hỡi ôi, cần có nét vẽ cuốn hút nữa, chứ tớ nhìn vào cái bìa kiểu Tsubasa hay Ouran thì tớ hết hứng đọc rồi, kiểu vẽ mắt long la long lanh đó =3=.
laughter_222
Chiến binh
Chiến binh
laughter_222

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích Manga thể loại nào?   Bạn thích Manga thể loại nào? EmptyFri Sep 11, 2009 9:05 pm

Shounen và hai cái thể loại khó mà thiếu: SA + YA cười nghiêng ngã
thật ra không thích dạng truyện của CLAMP đâu.Nhưng lại thích nét vẽ và cái thể loại rất là quen thuộc....:">:">:">

Shounen ta kết Naruto và FMA Sad( Ban đầu ứ biết FMA là gì,bị dụ khị, bạn roy lại đẹp dã man tàn bạo,Ed thì xinh xắn thế mà vẫn đậm chất shounen. Ôi nó shounen từ nét vẽ đến nội dung Sad(

Không hiểu sao lại không ưa shoujo == '' mấy shoujo nó theo khuôn rập quá đáng. (một con nhỏ ngốc ngốc bình thường vớ được mấy bạn đẹp trai ^"^)

shoujo đến giờ thích đúng hai cặp (Tiếc là HerDra không phải manga cười nghiêng ngã cả hai đều tài giỏi :"> SessKik Smile) những người giỏi phải một đôi chứ Smile))

Những truyện hài không nổi đọc thấy có hơi mất hứng Neutral (chĩ có nar là dạo này hết hài rồi,nhưng vẫn hay.)

chấm cả thể loại humor. :]]
http://clampfc.9forum.biz
Hibari_Kyoya
ninja
ninja
Hibari_Kyoya

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích Manga thể loại nào?   Bạn thích Manga thể loại nào? EmptySat Sep 12, 2009 6:37 pm

ờh, thik đọc shounen hơn shoujo là cái chắc
truyện đánh nhau, máu me càng nhiều càng thik, nhưng thỉnh thoảng cũng nên có tình cảm xen lẫn để đỡ gây nhàm, hài hài cũng ko có gì xấu, nếu cứng nhắc và nghiêm túc quá thì chán vãi
shoujo thì khỏi bàn, ghét kinh... =.= gì mà cứ 1 con thì có 1 đống thằng, phiền phức và chán ngắc từ cái bìa truyện chán vô =.=
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn thích Manga thể loại nào?   Bạn thích Manga thể loại nào? Empty

Bạn thích Manga thể loại nào?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Câu nói hay trong manga mà bạn thích nhất
» Các couple trong manga mà bạn thích nào !!!
» Top 20 manga được yêu thích nhất năm 2009
» HÌnh ảnh nào trong manga bạn thích nhất?
» Manga bạn yêu thích? Vào đây và chia sẻ cảm nghĩ về chúng đi!